MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA WAZABUNI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe 03 Mwezi O 2022

KATI YA
Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha UE' A ’}'M—Q‘Q, 5.L:P. __[.K_,

l\/L'\/_l o M A— ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya
( Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“Mwajiri”) kwa upande mmoja;

NA

(ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mzabuni”) kwa upande mwingine

KWﬁ‘KUﬂA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
EBWI PmmA

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali za

nje kwa ajill ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya %’L ﬂ 4 '”A“;

KWA KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na kukubaliana na Mzabuni kwa ajili ya

SERUTT Go-L2

kuleta vifaa ya ujenzi :

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1. GHARAMA YA VIFAA
Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania
atawakilisha vifaa vifuatavyo kwenye eneo la ujenzi.

Q»_(-, QOOI‘ OC‘O{? Mzabuni
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JINA LA KIFAA | KIPIMO IDADI BEI JUMLA

SARUJI 42.5R MIFUKO 1,200.00 21,000.00 25,200,000.00

JUMLA KUU 25,200,000.00

2. MABADILIKO YA GHARAMA ZA MANUNUZI YA VIFAA VYA UJENZI

Gharama ya vifaa vya ujenzi haitabadilika ndani ya kipindi cha muda wa MIEZI
mitatu tokea tarehe ya kufunga mkataba huu.

3. NAMNA YA KUFANYA MALIPO

i. Mwajiri atamlipa Mzabuni kwa kutumia Mfumo wa Ulipaji Serikalini(MUSE)
kabla ya kupeleka vifaa kwenye eneo la ujenzi.

{i. Mwajiri atalazimika kukata kodi ya zuio asilimia mbili (2%) “Withholding
Tax” ambayo ni makato yaliyopo kisheria

(/» 4. MAKABIDHIANO YA VIFAA VYA UJENZI

ya malipo kulipwa kwa Mzabuni pindi Mzabuni atapokuwa anawasilisha vifaa
kwenye eneo la ujenzi, pande zote mbili zitaweka kumbukumbu za maandishi
wakati wa makabidhiano na kusaini katika daftari maalum.

(b) Pindi vifaa vitapofika kwenye eneo la ujenzi vitakaguliwa na Kamati ya
Mapokezi ili kujiridhisha vitu vifuatavyo.

i, Ubora wa vifaa
i1, Idadi ya vifaa
iii. Muda wa Ukomo wa matumzi wa vifaa
iv. Kama kuna uharibifu wowote
5, WAJIBU WA MZABUNI

Mzabuni atakuwa na wajibu ufuatao: -
e (a) Kuwasilisha \fifaa kwenye eneo la ujenzi ndani ya muda uliowekwa ambao ni
stku

(b) Kubadilisha kifaa ambacho kitakuwa kimekutwa na mapungufu na kamati ya
Mapokezi na kuleta kifaa kingine ambacho kitakuwa na sifa stahiki ndani ya

EErsEssasRRa N AR RA PR RRRE

(¢) Kwa Mzabuni anayelipwa baada ya kuwasilisha vifaa na kupokelewa na kamati
ya Mapokezi ana stahili kulipwa malipo yake ndani ya stku 14.

(d) Kumjulisha Mwajiri kuhusu ucheleweshaji wa kuleta vifaa ndani ya muda.
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6. WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri atakuwa na wajibu ufuatao: -

(@) Kumlipa mzabuni malipo halali ya kazi iliyoainishwa katika Mkataba huu
kulingana na utaratibu uliobainishwa katika kipengele Na.3 cha Mkataba huu.
(b)» Kupokea vifaa ambavyo vimekidhi vigezo vyote kwa ajili ya ujenzi.

(e» Kuhifadhi na kutekeleza masharti yote ya Sheria za nchi zinazohusiana na kazi
anayoifanya Mzabuni;

(¢) Kumkata Mzabuni kodi ya zuio (withholding tax).

MAMBO YALIYO NJE YA UWEZO WA KIBINADAMU

Ita kapotokea jambo lolote lililo nje ya uwezo wa kibinadamu kama vile mafuriko,
kimbunga, tetemeko la ardhi na mambo yanayofanana na hayo, pande zote mbili
zit apata nafasi ya kulijadili na kulipatia ufumbuzi wa haraka.

8. SHERIA ZINAZOTUMIKA

Sheria za kutafsiri Mkataba huu na ufanyaji wa kazi katika Mkataba huu ni Sheria
zaa Tanzania.

9. USIRI

Nwaraka zote zitakazokuwa zimetumika Kkatika ujenzi unaohusu Mkataba huu
hazitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi unaohusu
Mkataba huu. Pia taarifa yoyote itakayopatikana wakati wa ujenzi unaohusu
MKkataba huu haitatumika kwa madhumuni mengine yoyote isipokuwa kwa ujenzi
uraohusu Mkataba huu.

10. USULUHISHI WA MIGOGORO

Mgogoro wowote utakaotokana na utekelezwaji wa Mkataba huu au baada ya
utekelezwaji wa Mkataba utasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote za
Mikataba. Iwapo majadiliano yatashindwa kusuluhisha mgogoro, basi upande
wowote utatoa Notisi ya siku kumi na nne ya kuupeleka mgogoro usuluhishi kwa
nj1a ya usuluhishi(arbitration).
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IMESAINIWA NA KUWEKWA MIHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA

MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI

CHA... MET85 I A
,DA\:\D Lo

Jina: Saini:
Mamiacnaay v e |

Wadhifa: CoT A WA puTe Tarehe:

Mbele ya (Shahidi)

Jina: AH:R@ b KiDity Saini:

Wadhifa:'ASF\M MANURU2A MADNY Tarehe:

74D:w‘%#“QuEAﬂLsmm:

Jina:

Wadhifa: M ( (A’(‘- KA mATH Tarehe:
IMESAINIWA NA MZABUNI

Jina: Trramps  Yorveea  Saini:
Wadhifa: MYABUrY Tarehe:
Mbele ya (Shahidi)

Jina: S]il LA -G, Suma  saini:
Wadhifa: : S# At [ Tarehe:
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STADI (NA HUDUMA)
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